Masana’antar tallan ecommerce ba ta taɓa yin gasa ba kamar yadda take a cikin wannan duniyar bayan barkewar annoba. Kasuwancin dillalai na zahiri sun kasance mafi muni kamar yadda yawancin samfuran yanzu ke baiwa abokan cinikinsu zaɓi don yin mu’amala ta kan layi.
Kamar yadda ecommerce ke girma , kasuwancin kan layi suna haɓaka dabarun talla waɗanda za su jawo hankalin zirga-zirgar zirga-zirga da samar da jagora. Dabarun tallan ecommerce mafi inganci suna nema:
Ƙirƙirar wayar da kai
Ƙara tallace-tallace na kan layi,
Gina amincin abokin ciniki
Ƙididdigar ƙararrakin shaida na nuna cewa kyakkyawar dabarar alama na iya ba ku fa’ida akan masu fafatawa, ba tare da la’akari da alkukin ku ba.
Da farko, fahimtar abokan cinikin ku kuma koyi abin da ke motsa su don yin siye. Kuma saboda sashin ecommerce koyaushe yana tasowa , Dabarun Tallace-tallacen Ecommerce kuna buƙatar ci gaba da sabbin abubuwan da ke faruwa a cikin halayen abokin ciniki. Abin da ke aiki a yau bazai dace da gobe ba.
Don sauƙaƙe aikin ku, mun tattara ingantattun dabarun tallan ecommerce guda biyar da aka tabbatar don samar da jagora da haɓaka tallace-tallace.
- Sauƙaƙe Tsarin Siyan
- Siffofin Gidan Yanar Gizon Mai Amfani
- Ka tuna: Abun ciki shine Sarki
- Yi Amfani da Tallace-tallacen da Aka Biya
- Yi amfani da Sihiri a cikin Ƙarfafawa da Kyauta
- Saurin Bibiyar Tallan Imel ɗinku
Sauƙaƙe Tsarin Siyan
Kowane abokin ciniki yana so a yi masa kamar sarki. Shi ya sa ‘yan abokan ciniki kaɗan za su koma kantin sayar da su inda suka sami kwarewa mara kyau. Kwarewar siyayya ta zama muhimmiyar mahimmanci a cikin tallan tallace-tallace mai nasara, musamman ga samfuran da ke cikin kasuwancin ecommerce.
Hanya ɗaya ta baiwa abokan cinikin ku madaidaicin jerin lambar wayar wayar hannu ƙwarewar siyayya ita ce sauƙaƙe tsarin siyan kayayyaki da ayyuka. Idan kuna son baiwa abokan cinikin ku kyakkyawar ƙwarewar siyayya, dole ne ku ƙirƙiri gidan yanar gizon abokantaka mai amfani.
Ga masu siyayya ta kan layi, gidan yanar gizon da ba ya aiki da kyau yana ɗaya daga cikin abubuwa da yawa waɗanda ke shafar ikon abokan ciniki na ganowa da biyan kaya da sabis ɗin da suka zaɓa.
Siffofin Gidan Yanar Gizon Mai Amfani
A ƙasa akwai wasu fasalulluka na gidan yanar gizon mai amfani:
- Mobile-inganta
Wasu gidajen yanar gizo ba su dace da wayar hannu ba. Wannan yana nufin cewa masu amfani da na’urar tafi da gidanka yana da wahalar samun damar shiga kowane yanki na bayanai akan gidan yanar gizon. Dole ne gidan yanar gizon abokantaka na hannu ya ba da dama ga duk masu amfani ba tare da la’akari da na’urar da aka yi amfani da ita ba.
Sauƙaƙe kewayawa
Dole ne gidan yanar gizon mai kyau ya kasance yana da tsari mai sauƙi wanda zai ba da damar baƙi don samun sauƙin gano mahimman bayanai game da alama. Dole ne shafukan su kasance da sandunan kewayawa waɗanda ke ɗaukar baƙi ta gidan yanar gizon.
- Abun iya dubawa
Ana iya duba abun ciki a kallo. Lokaci yayi karanci kuma baƙi suna son abun ciki mai sauƙin karantawa da fahimta. Akwai hanyoyi da yawa don. Dabarun Tallace-tallacen Ecommerce sanya abun cikin ku a iya dubawa kamar:
- Kanun labarai
- Karamin kanun labarai
- Takaitattun sakin layi
- Lissafi masu lambobi
- Lissafin harsashi
- Rubutun launi
- Rubutu masu ƙarfi
Mai saurin lodawa mai bincike
Shafukan yanar gizo masu jinkirin loda masu bincike suna juya baƙi baya. Ba tare da baƙi ba, ba ku da damar haɓaka tallace-tallace na ecommerce. Abubuwa da yawa ne ke da alhakin jinkirin lodawa na gidan yanar gizon. Tsarin ku, hotuna, plugins, a quen escoller mai zaman kansa & dijital marketing kamfanin da bidiyoyi, duk na iya shafar saurin rukunin yanar gizon ku. Mataki na farko shine auna saurin gidan yanar gizon ku don sanin abin da ke rage saurin shafukanku. Bayan haka, kuna iya ƙoƙarin gyara matsalar. Misali, idan hotuna sune sanadin jinkirin gudu, zaku iya inganta su. Hanya ɗaya mai sauri don inganta hotunanku da haɓaka saurin lodin shafi shine rage girmansu. Mai lilo da sauri yana ba baƙi kyakkyawar ƙwarewar mai amfani da damar yin cikakken binciken gidan yanar gizon ku.
- Haruffa masu iya karantawa
Haruffa masu iya karantawa suna jan hankalin baƙi zuwa gidan yanar gizon ku kuma suna sauƙaƙe abun cikin ku don karantawa. Maziyartan ku za su tuna da haruffan da suka fice akan gidan yanar gizonku.
Maɓallan kira-zuwa-aiki
Maɓallan kira-zuwa-aiki sune ƙaddamar da maziyartan gidan yanar gizon ku na buƙatar ɗaukar mataki na gaba don zama abokan ciniki masu biyan kuɗi. Ba tare da maɓallin kira-to-action ba, yawancin maziyartan gidan yanar gizon za su tafi kawai ba tare da ɗaukar ƙarin matakai ba.
Kasuwancin ecommerce mafi nasara shine waɗanda zasu iya ba da mafi dacewa ga abokan cinikin su. Ƙarƙashin wahalar da masu siyayya ta kan layi ke fuskanta, da yuwuwar za su kammala cinikin.
Ka tuna: Abun ciki shine Sarki
Masana sun ce da yawa game da fa’idodin abun ciki. Dabarun Tallace-tallacen Ecommerce a cikin tallan kan layi. Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin haɗi tare da masu sauraron ku da samar da tallace-tallace.
Tallace-tallacen abun ciki shine ƙirƙira da rarraba kayayyaki masu mahimmanci kamar labarai da bayanai don tada sha’awar masu sauraro.
Nau’in kayan da ake amfani da su wajen tallan abun ciki sun haɗa da:
- Rubutun Blog
- Bidiyo
- Imel
- Abun gani na gani
- Ebooks
- Jagorar maganadisu
- Podcasting
Babban manufar tallan abun ciki shine a hankali a hankali amma a tsarin jan hankalin masu siye da jagorance su zuwa alamar sayayya. Don haka yi tunani game da nau’ikan abun ciki da jigogi daban-daban waɗanda zasu iya zama masu ban sha’awa da ƙima ga abokan cinikin ku. Yi la’akari da yadda ake shiryarwa, amsoshin tambayoyin da ake yawan yi, batutuwa masu tasowa a cikin alkukin ku da ƙari.
Yi Amfani da Tallace-tallacen da Aka Biya
A cikin tallace-tallacen ecommerce, tallan da aka biya shine tsarin da samfuran ke neman damar nuna alamun su a cikin wata hanyar sadarwa ta musamman.
Abin da ke sa tallace-tallacen da aka biya sayen gida su zama na musamman shine cewa samfuran za su iya mayar da hankali kan abun ciki kawai da suka san zai yi kyau.
Akwai tallace-tallacen da aka biya daban-daban.
Tallace-tallacen Kayayyakin Da Aka Biya
Irin wannan tallan da aka biya kamar sunan yana nunawa yana bayyana a sigar gani. Masu amfani da kan layi suna iya ganin hoton alamarku, samfuranku, da ayyukanku.
Tallace-tallacen da Aka Biya Rubutu
Ba kamar tallace-tallacen da ake biya na gani ba, tallan rubutu sun ƙunshi bayanin rubutu kawai na alamarku, samfuranku, da sabis ɗinku.
Yawancin injunan bincike suna nuna tallace-tallacen da aka biya a cikin tsari iri ɗaya kuma akan shafi ɗaya azaman matsayin binciken kwayoyin halitta. Dole ne ku ga waɗannan tallace-tallace lokacin da kuke neman wani abu akan layi. A cikin na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Google, tallace-tallacen da aka biya suna bayyana a sama da ƙasa. Tallace-tallacen da aka biya kuma suna da “Ad” a gabansu.
Yi amfani da Sihiri a cikin Ƙarfafawa da Kyauta
Idan har kasuwancin ku ba na ku ba ne, me yasa mutane za su zaɓe ku maimakon wasu? Idan kana son jawo hankalin abokan ciniki akan layi, dole ne ka ba su wani abu fiye da abin da wasu suke da shi.
Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a fice daga sauran gasar ita ce tsara shirye-shiryen amincin abokin ciniki ga abokan cinikin ku. Shekaru da yawa, wasu kasuwancin sun sami nasarar aiwatar da shirye-shiryen ƙarfafawa don samun amana da amincin abokan cinikinsu.
Akwai fa’idodi da yawa na ba da lada ga abokan cinikin ku.
Yana da tsada-tasiri
Bayar da ƙarfafawa ga abokan cinikin ku yana ɗaya daga cikin dabarun rage tsada a cikin kasuwanci. Lokacin da kuka ba da lada da ba da abubuwan ƙarfafawa ga abokan cinikin ku, kuna ƙara damar riƙe su azaman ɓangaren abokan cinikin ku. Nazarin ya nuna cewa adana tsoffin kwastomomin ku yana da arha fiye da samun sababbi.
Yana gina amana
Abokan ciniki suna jin daɗin sa lokacin da alamun ke ba su ladan goyon bayansu. Kwarewar lada tana haɓaka amana kuma tana ƙarfafa abokan cinikin ku don raba wannan ƙwarewar tare da wasu.
Yana haifar da abokan ciniki masu aminci
Mutane suna da aminci ga waɗanda suke daraja su. Ba da lada ga abokan cinikin ku yana nuna kimar su, kuma yana haifar da ingantacciyar motsin aminci ga alamar ku.
Yana kara kudaden shiga Dabarun Tallace-tallacen Ecommerce
Kuna iya haɓaka kuɗin shiga ta hanyar ba da abubuwan ƙarfafawa ga abokan cinikin ku. Bisa ga bincike, maimaita abokan ciniki kashe kudi fiye da sababbin takwarorinsu. Don haka ba da lada ga abokan cinikin ku yana sa su manne da alamar ku, wanda ke haɓaka kudaden shiga.
Nau’in abubuwan ƙarfafawa
Akwai hanyoyi da yawa don ba wa abokan cinikin ku kyauta. Zaɓin ku zai dogara ne akan abubuwa da yawa, gami da nau’in kasuwancin da kuke yi.